Officio ehf : 30 m.kr tekjur í fyrra

Fyrirtæki Braga Rúnars Axelssonar forstöðumanns útibús Innheimtustofnunar sveitarfélaga á Ísafirði Officio ehf, sem mun hafa fengið innheimtuviðskipti fyrir stofnunina, var stofnað snemma árs 2019 og er til heimilis á Ísafirði. Tekjur þess voru 10 m.kr. það ár en jukust upp í 30 m.kr. á árinu 2020. Eignir félagsins eru fasteign sem bókfærð er á 30 m.kr og skuldir nánast jafnháar.

Samkvæmt stofntilkynningu er tilgangur félagsins lögfræðileg ráðgjöf og almenn ráðgjafaþjónusta. Bragi Rúnar er stjórnarformaður og prókúruhafi. Meðstjórnandi var í upphafi Bryndís Ósk Jónsdóttir, Ísafirði en hún sagði sig úr stjórninni síðar á árinu 2019.

Samkvæmt upplýsingum frá Ísafjarðarbæ er sveitarfélagið með samning við Officio ehf um innleiðingu persónuverndarlöggjafar. „Fyrirtækið var með hagstæðastæðasta verð í verkefnið sem er tímabundið til tveggja ára. Samkvæmt samningi lýkur innleiðingunni á næsta ári. Ákvörðun um þetta var tekin í bæjarráði“ segir í svari Birgis Gunnarssonar bæjarstjóra.

Viðbót kl 13:43.

Bæjarstjóri var inntur eftir nánari upplýsingum um tilboðin sem fengust og hver samningsfjárhæðin væri.

Svör hans voru eftirfarandi:

„Það komu tilboð frá þremur aðilum; Officio, Logos og Landslögum í innleiðingu á persónuverndarlöggjöfinni ásamt því að taka að sér verkefni persónuverndarfulltrúa að lokinni innleiðingu á löggjöfinni. Tilboðin voru því annars vegar í innleiðinguna og hins vegar í tímagjald og tímafjölda við að sinna verkefnum persónuverndarfulltrúa. Officio átti lægsta tilboð í innleiðinguna rétt um 2,3 millj. og miðað var við að innleiðingu yrði lokið fyrir árslok 2020. Hin tilboðin voru á bilinu 3-4 milljónir. Greiddir eru 6 tímar á mánuði fyrir að sinna störfum persónuverndarfulltrúa Ísafjarðarbæjar og gildir sá samningur út árið 2023. Persónuverndarfulltrúi af hálfu Officio er Ingunn Magnúsdóttir.“

Facebook Notice for EU! You need to login to view and post FB Comments!