Arnarlax: Þrjú ný í framkvæmdarstjórn

Arnarlax tilkynnti í morgun breytingar á framkvæmdastjórn félagsins, Rúnar Ingi Pétursson tekur við sem framkvæmdastjóri yfir fiskvinnslu félagsins, Hjörtur Methúsalemsson og Karen Ósk Pétursdóttir koma tvö ný inn í framkvæmdastjórn fyrirtækisins.

Hjörtur Methúsalemsson (33) hefur starfað sem verkefnastjóri í viðskiptaþróunardeild Arnarlax síðan í apríl 2021 og verður nú yfirmaður viðskiptaþróunardeildar. Hjörtur hefur starfað í fiskeldi á Íslandi frá 2017, áður hjá Arnarlaxi og hjá Matvælastofnun. Hjörtur lauk meistaragráðu í líffræði með sérhæfingu í fiskeldi frá Háskólanum í Bergen í Noregi haustið 2023.

Karen Ósk Pétursdóttir (39) hefur starfað sem mannauðsstjóri fyrirtækisins frá því í lok júlí 2022. Karen er viðskiptafræðingur að mennt með meistaragráðu í skattarétti og reikningsskilum frá HÍ auk þess er hún með MSc í mannauðsstjórnun frá sama skóla. Áður en Karen kom til Arnarlax starfaði hún hjá Bandalagi Háskólamanna sem sérfræðingur í kjaramálum og þar áður hjá Kjarafélagi viðskiptafræðinga og hagfræðinga frá árinu 2014. 

Rúnar Ingi Pétursson (29) hefur tekið við sem framkvæmdarstjóri fiskvinnslu hjá Arnarlax. Rúnar er menntaður sjávarútvegsfræðingur frá Háskólanum á Akureyri og hefur hann starfað sem framleiðslustjóri hjá Arnarlax síðan í maí 2021.   

Björn Hembre forstjóri Arnarlax fagnar liðsinni þeirra þriggja og kveðst fullviss um að starf þeirra muni stuðla að áframhaldandi frumkvæði og vexti fyrirtækisins.

DEILA