Ísafjörður: eldri borgarar átelja ríkisstjórnina

Sigrún C. Halldórsdóttir, formaður félagsins í ræðustól.

Félag eldri borgara á Ísafirði og nágrenni hélt aðalfund sinn á miðvikudaginn og var fundurinn í aðstöðu félagsins í Nausti.

Í ályktun fundarins segir að aðalfundur Félags eldri borgara á Ísafirði og nágrennis taki undir  eftirfarandi ályktun FEBAK frá þeirra aðalfundi 20.mars s.l. svohljóðandi:

„Fundurinn átelur ríkisstjórn Íslands harðlega fyrir það, að í þeim 80 milljarða króna pakka, sem hún setti fram til að liðka fyrir kjarasamningum næstu fjögur árin, er ekkert sérstaklega minnst á málefni eldri borgara þessa lands. Það er öllum ljóst að stór hópur eldri borgara hefur mjög lágar tekjur og þarf sárlega að fá viðbót til að geta lifað eðlilegra lífi en hann gerir í dag. Fundurinn telur að það ætti að vera forgangsverkefni stjórnvalda að sinna betur þeim þegnum sínum, sem hafa byggt upp það þjóðfélag, sem við búum við í dag. Fundurinn skorar á alla eldri borgara þessa lands að standa þétt við bak Landsambands eldri borgara í þeirri miklu baráttu sem fram undan er í að ná fram réttlæti eldri borgurum til handa. Ennfremur skorar fundurinn á Landsamband eldri borgara að berjast af fullri hörku fyrir því að á okkur verði hlustað og stjórnvöld komi til móts við okkar óskir um að allir geti lifað sómasamlegu lífi af sínum lífeyri.“

Í stjórn félagsin voru kjörin:

Formaður: Sigrún C. Halldórsdóttir

Varaformaður:   Þorbjörn Sveinsson

Ritari:    Hrafnhildur Samúelsdóttir

Gjaldkeri:   Kristjana Sigurðardóttir

 Meðstj. Guðrún Kristjánsdóttir

Varastjórn:

Bergur Torfason

Eggert Stefánsson

Jens Kristmannsson

Aðalfundurinn var vel sóttur. Mynd: Sigrún C. Halldórsdóttir.

DEILA