Dagur tónlistarskólanna haldinn hátíðlegur

Ísófónía Tónlistarskóla Ísafjarðar.

Ífebrúar ár hvert er Dagur tónlistarskólanna haldinn hátíðlegur víða um land. Hjá Tónlistarskóla Ísafjarðar verður þessum degi fagnað á laugardaginn með stórtónleikum í Ísafjarðarkirkju kl. 14. Þessi hátíð er árviss viðburður hjá skólanum og jafnan beðið með mikilli eftirvæntingu hjá nemendum, kennurum og forráðamönnum.

Dagskráin er fjölbreytt og skemmtileg og koma þar fram stærri samspils og sönghópar skólans. Að þessu sinni gegna lúðrasveitir og kórar skólans stóru hlutverki á tónleikunum. Unglingasöngdeildin syngur 2 lög ásamt þeim Kötlu Vigdísi og Ásrósu í Between Mountains, annað lagið er sérstaklega samið af þessu tilefni og því frumflutningur. Nemendur frá útibúi skólans Þingeyri koma fram í rytmísku samspili.

Hápunktur tónleikanna er Ísófónían sem leikur og syngur tvö lög undir stjórn Madis Mäekalle. Í Ísófóníunni leiða saman hesta sína stór hluti nemenda frá öllum starfstöðvum Tónlistarskóla Ísafjarðar (Ísafirði, Flateyri, Suðureyri og Þingeyri) svo úr verður mikil hljómkviða flutt af gleði og ánægju.

Á Íslandi eru starfrækti um 90 tónlistarskólar. Hjá þeim starfa um 900 kennarar og nemendur eru um 15.000 talsins. Fyrstu lög um fjárhagslegan stuðning við tónlistarskóla voru sett 1963 og er nú kennt eftir samræmdum námsskrám sem mennta- og menningarmálaráðuneytið gefur út. Í skólunum eiga nemendur kost á fjölbreyttu tónlistarnámi og gegna skólarnir mikilvægu hlutverki í menningarlífi hvers byggðarlags.

Tónlistarskóli Ísafjarðar er einn af elstu skólum landsins. Nemendur hans og kennarar koma fram við ótal mörg tækifæri og setja svo sannarlega svip sinn á menningarlíf í Ísafjarðarbæ. Skólinn hefur ávallt notið velvilja bæjarbúa og bæjaryfirvalda og býður alla hjartanlega velkomna á tónleikana nú sem fyrr.

Aðgangseyrir að tónleikunum er 500 krónur og rennur hann óskiptur til hljóðfærakaupa. Frítt fyrir börn undir 18 ára og ellilífeyrisþega.

DEILA