Fá skuldir ekki niðurfelldar

Birnir ehf. er stærsti eigandi rækjuverksmiðjunnar Kampa.

Samkomulag náðist ekki á milli Byggðastofnunar og Birnis ehf. í Bolungarvík um niðurfellingu skulda félagsins við stofnunina. Héraðsdómur Norðurlands vestra komst að þessari niðurstöðu í lok maí en dómurinn var birtur í gær. Deilan varðaði kaup Birnis á aflaheimildum í úthafsrækju árið 2010. Skömmu eftir kaupin voru veiðar á útafsrækju gerðar frjálsar og urðu aflaheimildirnar því verðlausar. Forsvarsmenn Birnis töldu að í kjölfarið hefði náðst samkomulag um að skuld félagsins við Byggðastofnun hefði verið færð niður um 81 milljón en stofnunin neitaði því. Framburður vitna var á mismunandi vegu. Taldi dómurinn að Birni hefði ekki tekist að sanna að munnlegt samkomulag hefði náðst. Var kröfu um greiðslu upp á 81 milljón því hafnað.

DEILA